Thursday, March 20, 2025

मायक्रोसॉफ्टचे CEO सत्या नाडेला यांना पुत्रशोक !

 मायक्रोसॉफ्ट कॉर्पोरेशनने सांगितले की, भारतीय वंशाचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी सत्या आणि त्यांची पत्नी अनु यांचा मुलगा झेन नाडेला याचे सोमवारी सकाळी निधन झाले. तो 26 वर्षांचा होता आणि सेरेब्रल प्लासी या दुर्दर आजाराने जन्माला आला होता.

2014 मध्ये CEO ची भूमिका स्वीकारल्यापासून, नाडेला यांनी अपंग वापरकर्त्यांना अधिक चांगल्या प्रकारे सेवा देण्यासाठी उत्पादने डिझाइन करण्यावर कंपनीचे लक्ष केंद्रित केले आहे. झेनचे संगोपन आणि समर्थन करण्यासाठी चांगल्या आरोग्यासाठी त्याला पुरवल्या गेल्या.

सिएटल चिल्ड्रन्स सेंटर फॉर इंटिग्रेटिव्ह ब्रेन रिसर्चचा एक भाग म्हणून गेल्या वर्षी, चिल्ड्रन हॉस्पिटल, जिथे झेनला त्याचे बरेचसे उपचार मिळाले, त्यांनी नडेलांसोबत पेडियाट्रिक न्यूरोसायन्सेसमध्ये झेन नाडेला एंडॉव्ड चेअरची स्थापना केली.

“झेनला त्याच्या संगीतातील सर्वांगीण अभिरुची, त्याचे तेजस्वी स्मितहास्य आणि त्याने आपल्या कुटुंबासाठी आणि त्याच्यावर प्रेम करणाऱ्या सर्वांसाठी दिलेला प्रचंड आनंद लक्षात ठेवला जाईल,” असे चिल्ड्रन हॉस्पिटलचे सीईओ जेफ स्पेरिंग यांनी आपल्या मंडळाला दिलेल्या संदेशात लिहिले आहे. मायक्रोसॉफ्टच्या अधिकार्‍यांसह सर्व टीम ने त्याला श्रद्धांजली वाहिली.

WhatsApp Group Join Now
WhatsApp Channel Follow Now
Google News Follow Now

Related Articles

- Advertisement -

Latest Articles