नवी दिल्ली : लोकसभेतील विरोधी पक्ष नेते आणि रायबरेलीचे खासदार राहुल गांधी (Rahul Gandhi) यांच्या एका दाव्याने राजकीय वर्तुळात खळबळ उडाली आहे. राहुल गांधींनी दावा केला आहे की, त्यांच्या लोकसभेतील ‘चक्रव्यूह’ भाषणानंतर त्यांच्या विरोधात प्रवर्तन निदेशालय (ईडी) छापेमारीची योजना आखली जात आहे.
राहुल गांधींनी (Rahul Gandhi) शुक्रवार सकाळी एक्स (पूर्वीचे ट्विटर) वर पोस्ट करून म्हटले, “माझ्या चक्रव्यूह भाषणामुळे काहींना त्रास झाला आहे. ईडीच्या ‘आतील सूत्रांनी’ मला सांगितले आहे की, माझ्यावर छापेमारीची योजना बनवली जात आहे. मी वाट पाहत आहे. त्यांनी या पोस्टमध्ये ईडीला देखील टॅग केले आणि पुढे म्हटले, “चहा आणि बिस्किटं माझ्याकडून राहतील.”
Rahul Gandhi
राहुल गांधींनी सोमवारी ‘चक्रव्यूह’ या मेटाफोरचा वापर करत दावा केला होता की, देशभरात भीतीचं वातावरण आहे आणि एका सहा जणांच्या गटाने संपूर्ण देशाला ‘चक्रव्यूह’ मध्ये अडकवलं आहे. त्यांनी वचन दिलं की इंडिया गठबंधन या चक्रव्यूहाला तोडून काढेल.
राहुल गांधींच्या या वक्तव्याने राजकीय क्षेत्रात चर्चेचा विषय बनला आहे.


हेही वाचा :
मोठी भरती : भारतीय टपाल विभागात 44228 पदांची भरती; पात्रता 10वी पास
भावडांसोबत खेळताना दोरीचा फास लागून 7 वर्षाच्या मुलीचा मृत्यू
ब्रेकिंग : शाहरुख खान उपचारासाठी अमेरिकेला रवाना होणार, वाचा कशाचा आहे त्रास !
मनू भाकर-सरबज्योत सिंग जोडीने इतिहास रचला, पॅरिस ऑलिम्पिकमध्ये कांस्यपदक जिंकले
वायनाडमध्ये भीषण भूस्खलन ; ४५ ठार, शेकडो नागरिक ढिगाऱ्याखाली अडकल्याची भीती
‘त्या’ प्रकरणात अजित पवार यांच्यावर गुन्हा दाखल करण्याची मागणी
ओलंपिकमध्ये बलराज पंवारचे चमकदार प्रदर्शन, एकल स्कल्स हीटमध्ये चौथा क्रमांक
१० मीटर एअर रायफल मिश्रित स्पर्धेत भारताला धक्का
Typhoon : ‘गेमी’ चक्रीवादळ; फिलिपाईन्स, तैवान चीनमध्ये तडाखा
कोल्हापूर शहरात महापूर – 5,800 लोक सुरक्षित स्थळी
गुजरातमधून तडीपार झालेल्यांनी… शरद पवार यांचे अमित शाहांना चोख प्रत्युत्तर
महिलांच्या स्वावलंबनासाठी पुण्यश्लोक अहिल्यादेवी होळकर महिला स्टार्टअप योजना