क्वेटा : पाकिस्तानच्या बलुचिस्तान प्रांतात बलुच लिबरेशन आर्मीच्या दहशतवाद्यांनी केलेल्या भीषण हल्ल्यात 73 लोकांची हत्या झाली आहे. (Breaking)
पोलिस चौक्यांवर, रेल्वे लाईनवर आणि महामार्गांवर हल्ले करणाऱ्या दहशतवादी गटावर आणि पाकिस्तानच्या सुरक्षा दलांनी प्रत्युत्तरात्मक कारवाई केली सुरू केली आहे, आतापर्यंत 102 मृत्यू झाल्याची माहिती सुरक्षा अधिकाऱ्यांनी सोमवारी दिली आहे.
यावेळचे हल्ले मागील काही वर्षांतून सर्वात मोठे आहेत, स्वतंत्र बलुचिस्तानसाठी लढणाऱ्या दहशतवादी गटांनी चीनच्या महत्त्वाच्या प्रकल्पांना लक्ष केले आहे. “हे हल्ले पाकिस्तानमध्ये अराजकता निर्माण करण्याचा सुविचार केलेला योजना आहे,” असे आंतरराष्ट्रीय मंत्री मोहसिन नाकवी यांनी म्हटले. (Breaking)
पाकिस्तानच्या सैन्याने सांगितले की, सर्वात मोठ्या हल्ल्यानंतर 14 सैनिक व पोलिस आणि 21 दहशतवादी मृत्यूमुखी पडले आहेत. बलुचिस्तानच्या मुख्यमंत्री यांनी 38 नागरिक मृत्यू झाल्याची माहिती दिली आहे. दहशतवाद्यांनी बसेस थांबवून ओळखपत्रे तपासून गोळीबार केला आणि वाहनांना जाळले.
अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, दहशतवाद्यांनी बलुचिस्तानमधील पोलिस आणि सुरक्षा चौक्यांवरही हल्ले केले. बलुच लिबरेशन आर्मी (BLA) या सशस्त्र गटाने “हरुफ” असे नाव देऊन या ऑपरेशनची जबाबदारी स्वीकारली. पत्रकारांशी बोलताना त्यांनी सांगितले की, मागील दिवशी केलेले अधिक हल्ले आहेत, ज्याची अधिकाऱ्यांनी अद्याप पुष्टी केलेली नाही.